Chào mừng bạn đến với diễn đàn của a1k46bavi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của a1k46bavi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» hoooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooot
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Thu Feb 02, 2012 2:41 pm by Admin

» hooooooooooooooooooooooooooooot
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Sun Dec 25, 2011 5:54 am by babydzin

» ĐỌC NHANH KẺO NGUỘI!!!!!!....*nóng bỏng tay nhé!*.....@,,,^
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Thu Dec 22, 2011 9:30 pm by swionds

» ĐỌC CHÚT NÀO!!!
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Thu Dec 22, 2011 8:58 pm by swionds

» Khiêu vũ(au ofline)
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Thu Dec 08, 2011 7:54 am by Admin

» Gửi người con gái tôi yêu...†
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Tue Dec 06, 2011 11:25 pm by babydzin

» sonic và cuộc chơi mạo hiểm
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Tue Dec 06, 2011 4:53 pm by Admin

» cùng thử tài bắn chim
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Tue Dec 06, 2011 4:49 pm by Admin

» chuyến đi Đầm Đa
Chơi game của chính mình Icon_minitime1Fri Nov 18, 2011 12:41 am by babydzin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
music

Chơi game của chính mình

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
sapphirel0vemeo

sapphirel0vemeo

Chơi game của chính mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Chơi game của chính mình   Chơi game của chính mình Icon_minitime1Mon Feb 07, 2011 1:31 pm

nhắc đến chữ game, chắc hẳn một số bạn thấy hào hứng không thể tả, đầu óc sáng bừng, hơi thở dồn dập, mắt tinh anh lên hẳn, máu chảy rần rật trong huyết quản, nói tóm lại là cảm giác cực kì phấn khích (mình đã từng ở trong tình trạng này, nên biết khá rõ). Bên cạnh đó, chơi game thì được ích lợi gì nhỉ: vui, sảng khoái, hào hứng vì được làm anh hùng, vì ngày càng làm cho mình có giá trị - tăng level cho nhân vật mà mình đang chơi để làm người kiệt xuất trong thiên hạ!!!

Tuyệt!!! những điều trên thì chắc chắn tất cả mọi người đều khao khát!!! nhưng vấn đề là, liệu cảm giác đó duy trì được bao lâu??? chỉ ngay lúc đang chơi, và rất hụt hẫng. Vậy thì, điều mà mình muốn nhắn nhủ tới mọi người đã và đang nghiện game:

NẾU ĐANG CHƠI GAME, ĐỪNG DỪNG CHƠI, HÃY TIẾP TỤC CHƠI CHO ĐÃ, HÃY CỨ LÀM CÁI ĐIỀU MÀ BẠN THÍCH - LÀ CHƠI GAME, NHƯNG ĐỪNG CHƠI GAME ẢO NỮA, MÀ HÃY DÙNG BẢN LĨNH CỦA MỘT CON NGƯỜI, CHƠI MỘT TRÒ KHÓ HƠN - CUỘC ĐỜI CỦA CHÍNH BẠN!!!

Thay vì tăng level cho nhân vật ảo, với giá trị ảo, hãy tăng level cho nhân vật chính trong trò chơi đó - chính bạn!!!, làm cho mình trở thành anh hùng trong cuộc đời thật, để tận hưởng niềm vui kéo dài mãi mãi, chứ không nhất thời như game ảo.

king king king king king king king

Trong Game, mới vô bạn chỉ là chicken, phải đánh mới lên level được
Vậy trong cuộc sống làm sao biết level mình ở đâu? Rất đơn giản, trước khi vào trò chơi cuộc đời này, bạn hãy tự xác định coi mình có gì
vd: một tủ đồ 2 đôi dép, một con ngựa sắt (xe đạp) bố mẹ nuôi, còn đi học...
skill (kỹ năng) của bạn là gì? vd: "như lai thần chường" đập một phát chết 2 con ruồi
quest (nhiệm vụ) của bạn là gì? vd: lên "top Phong Thần" trong kì thi đại học năm nay?
Hiện tại chính là lvl 1 của bạn

Bí kíp lên level nè:
Hoàn thành danh sách những gì bạn muốn = đó là tăng điểm skill của bạn như phát huy sở trưởng, giảm bớt sở đoản
Hoàn thành những gì được yêu cầu = đó là hoàn thành quest như đậu đại học, tốt nghiệp với điểm số cao "ngất", con ngoan

Trong Game luôn có Boss (những con trùm), vậy trong đời sống boss ở đâu? theo mình nghĩ đó là những mốc của tuổi cần đạt được, vd: 17 tuổi phải bẻ gãy được sừng trâu , 18 tuổi tốt nghiệp, 19 tuổi tự lập, 20 tuổi trưởng thành.. các bạn xem thêm trong 99 khoảnh khắc đời người của dịch giả Nguyễn An.

Mỗi lần lên level, trong game bạn được thưởng những điểm cộng để tăng sức mạnh nhân vật của mình, Life Game này, bạn có thể thấy những thành quả khi bạn hoàn thành nhiệm vụ, hoặc chẳng hạn tự thưởng cho mình một chuyến đi chơi thú vị.

sơ sơ vậy thôi nha, mình nghĩ được nhiều thứ trong trò chơi này lắm, nhưng viết dài đọc mỏi mắt, Nếu bạn không thích trò chơi này theo phong cách game kiếm hiệp có thể tượng tượng trò chơi theo cách riêng của mình có thể là : nhảy dây, bán đồ hàng, chơi xí ngầu.
sapphirel0vemeo

sapphirel0vemeo

Bài gửiTiêu đề: Re: Chơi game của chính mình   Chơi game của chính mình Icon_minitime1Mon Feb 07, 2011 3:59 pm

hjx! bài viết hay thế này mà ko thấy ai comment
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: hay   Chơi game của chính mình Icon_minitime1Mon Feb 07, 2011 4:06 pm

bài viết thì hay thật nhưng để làm được là cả một vấn để nó đòi hỏi sự tự giác ở mỗi người, sự quyết tâm và cả một chút thông minh
https://a1k46bavi.forumvi.com
sapphirel0vemeo

sapphirel0vemeo

Bài gửiTiêu đề: Re: Chơi game của chính mình   Chơi game của chính mình Icon_minitime1Mon Feb 07, 2011 6:28 pm

vâng. Cố gắng áp dụng được là tốt nhất. E thấy cách học đó rất thú vị và thoải mái. (tuy chưa áp dụng bao h) ^^
brianwolf

brianwolf

Bài gửiTiêu đề: Re: Chơi game của chính mình   Chơi game của chính mình Icon_minitime1Wed Feb 09, 2011 5:50 pm

bài viết sưu tầm hay sáng tác vậy bạn.không thấy ghi nguồn và tác giả j hết trơn.
THÔNG ĐIỆP HỘI NGHỊ WTO VỪA ÙI NÈ :"HÃY DŨNG SẢN PHẨM CÓ BẢN QUYỀN ĐỂ LÀM ĐẸP CHO CUỘC SỐNG CỦA CHÍNH BẠN"
sapphirel0vemeo

sapphirel0vemeo

Bài gửiTiêu đề: Re: Chơi game của chính mình   Chơi game của chính mình Icon_minitime1Wed Feb 09, 2011 7:33 pm

tác giả là e chứ ai. (tin h0g) tongue ^^. Mọi người vào trang web vuontoithanhcong.com nhé. Trang web đó rất hay.
zozo_zkyun

zozo_zkyun

Bài gửiTiêu đề: áp dụng vào cs đc k?   Chơi game của chính mình Icon_minitime1Sat Feb 12, 2011 7:13 pm

chơi game hay chơi vs cuộc sống hiên tại.????. giông hay khác nhau.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chơi game của chính mình   Chơi game của chính mình Icon_minitime1

Chơi game của chính mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» MU SINH VIEN SS6 ĐẲNG CẤP GAME VIỆT Chính thức Open vào lúc : 13h ngày 12/06/2011
» sonic và cuộc chơi mạo hiểm